Thursday, September 3, 2026

Usifanye Forward ya Kila Ujumbe Unaoupokea

 

13. Usifanye Forward ya Kila Ujumbe Unaoupokea

WhatsApp inaweza kuwa njia nzuri ya kusambaza habari.Lakini si kila habari unayopokea ni ya kweli.Kabla ya ku-forward ujumbe, jiulize:Je, habari hii ni ya kweli?Angalia chanzo.Ujumbe unaosema:

“WhatsApp imetangaza…”

“Serikali imesema…”

“Kesho kutakuwa na…”

“Benki imetoa…”

unapaswa kuthibitishwa kupitia chanzo rasmi.Kusambaza taarifa za uongo kunaweza kusababisha hofu, kuchanganyikiwa au madhara mengine.

 

14. Usihifadhi Taarifa Nyeti Kwenye Chat Bila Sababu

Watu wengine hutumia WhatsApp kama sehemu ya kuhifadhi:

  • passwords;
  • PIN;
  • namba za kadi;
  • taarifa za benki;
  • nakala za nyaraka;
  • taarifa nyingine nyeti.

Hii si tabia nzuri ya usalama.Kama simu yako au akaunti yako itapata tatizo, taarifa hizo zinaweza kuwa katika hatari.Tumia njia salama zaidi kuhifadhi taarifa nyeti.

No comments:

Post a Comment